Post by booim » Sat Mar 08, 2014 9:41 am

สวัสดีค่ะ

รบกวนหน่อยค่ะ ใครพอรู้วิธีแก้ไข รบกวนช่วยหน่อยค่ะ พยายามหาทางมาเป็นหลายเดือนจนหมดปัญญา

1. เข้าระบบหลังร้าน>ไปที่สินค้า เพื่อจะเลือกรูป ที่หน้า จัดการภาพ(image file manager) แล้ว รูปที่เคยลงไว้มันหาไม่เจอ ไม่สามารถดู ลบ อัพรูปใหม่ หรือ เลือกรูปที่อยู่ใน โฟเดอร์ที่สร้างไว้ก่อนหน้าได้เลยค่ะ

ได้แนบรูปมาให้ดูค่ะ - 2.jpg (178.96 KiB) Viewed 2114 times

ได้แนบรูปมาให้ดูค่ะ T_T - 1.jpg (132.58 KiB) Viewed 2114 times

แต่เข้าทาง file zilla รูปทั้งหมดก่อนหน้าที่จะเกิดปัญหา ยังอยู่นะค่ะ

2. เข้าระบบหลังร้าน>คำสั่งซื้อ> พอมีลูกค้าสั่งซื้อสินค้าเข้ามาแล้ว จะทำการ อัพเดท สถานะ เช่น จัดส่งแล้ว พอคลิก ที่ปุ่ม เพิ่มประวัติซื้อ เพื่อทำการอัพเดทให้ลูกค้า แต่ในระบบมันไม่ขึ้นให้ ต้อง ทำการเข้าใหม่หรือ รีเฟรสอีกรอบถึงจะขึ้น

รบกวนหน่อยนะค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

booim :'(

Newbie

Sat Mar 08, 2014 9:19 am

Post by amdev » Thu Mar 13, 2014 9:33 am

ก่อนหน้านี้ใช้ได้ปกติ แสดงว่าโฮสต์อาจจะล่มแล้วมันไม่อนุญาตให้เห็นไฟล์รูปภาพครับ เกิดการ permission ถูกเปแลี่ยน
พูดแล้วยาว อาจจะต้องติดต่อโฮสต์ให้รีเซท owner ให้ครับ

ร้านค้าออนไลน์
OpenCart Thailand Support Forum
How to Upgrade oc1.5 to 2.0.1.1
Upgrading OpenCart From v.1.4 or v.1.5 to V.2.2 Step by step

Active Member

Fri Nov 27, 2009 3:40 pm
Location - Bangkok - Thailand